రాయల్ పోస్ట్ ప్రతినిధి హైదరబాద్ /టీపీసీసీ ఎస్సీ డిపార్ట్‌మెంట్ ఛైర్మన్ ప్రీతం నాగరిగారి, మదర్ థెరిసాను స్మరించుకుంటూ 112వ జయంతి సందర్భంగా [ఆగస్టు 26, 1910], అనాథలు, అంధులు, వికలాంగులు మరియు అంటువ్యాధుల బాధితుల కోసం ఆమె చేసిన సేవలను గుర్తు చేసుకున్నారు. సికింద్రాబాద్‌ కంటోన్మెంట్‌లోని మదర్‌ థెరిసా విగ్రహాన్ని టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వం అధికారికంగా అలంకరించకుండా, పూలమాల వేయకుండా అవమానించారని ప్రీతమ్‌ ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. తెలంగాణ సీఎం కల్వకుంట్ల చంద్రశేఖర్‌రావు తక్షణమే క్షమాపణలు చెప్పాలని టీపీసీసీ తరపున ప్రీతం డిమాండ్‌ చేశారు. తన జీవితమంతా సామాజిక సేవకే అంకితం చేసిన మదర్ థెరిసా విగ్రహాన్ని ఈ సంవత్సరం 2022లో అధికారికంగా అలంకరించడం విస్మరించిందని, 1950లో మదర్ థెరిసా “ది మిషనరీస్ ఆఫ్ చారిటీ”ని స్థాపించి హెచ్‌ఐవి/ఎయిడ్స్, కుష్టువ్యాధి మరియు క్షయవ్యాధిగ్రస్తులను ఆదుకున్నారని చెప్పారు. దాతృత్వానికి, నిస్వార్థమైన పనికి ప్రతీకగా మారింది మరియు మానవత్వం కోసం తన జీవితమంతా త్యాగం చేసింది. మదర్ థెరిసా తన జీవితకాలంలో 1962లో రామన్ మెగసెసే శాంతి బహుమతి, 1979లో నోబెల్ శాంతి బహుమతి మరియు అత్యున్నత పౌర పురస్కారంతో సహా అనేక సన్మానాలు మరియు జనవరి 25, 1980న భారతరత్న అవార్డులను అందుకున్నారు. "మదర్ థెరిసా - మానవత్వం మరియు సేవ యొక్క ప్రతిరూపం"