రాయల్ పోస్ట్ న్యూస్/ తెలంగాణ దళిత బంధు పథకం అమలులో ఆర్థిక అవకతవకలు జరిగాయన్న ఆరోపణలపై ఉన్నత స్థాయి విచారణ జరిపించాలని టీపీసీసీ ఎస్సీ విభాగం చైర్మన్ ప్రీతం నాగరిగారి గారు డిమాండ్ చేశారు. టీఆర్ఎస్ పార్టీకి చెందిన కరీంనగర్ జెడ్పీ చైర్మన్ కనుకమల్లి విజయ తన 23 మంది కుటుంబ సభ్యులను లబ్ధిదారులుగా చేర్చి 2.27 కోట్లు వారికి కేటాయించారు. దళిత బంధు పథకాన్ని దుర్వినియోగం చేశారని ప్రీతం ఆరోపించారు .
టీఆర్‌ఎస్ కార్యకర్తలు, టీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యేల అనుచరులను లబ్ధిదారులుగా ఎంపిక చేస్తున్నారని, దళిత కుటుంబాలకు చెందిన లబ్ధిదారుల నుంచి టీఆర్‌ఎస్ నాయకులు కమీషన్లు వసూలు చేస్తున్నారని ఆరోపించారు. దళిత బంధు పథకం కింద టీఆర్‌ఎస్ పార్టీ నుంచి నిధులు అందుకున్న కరీంనగర్ జెడ్పీ చైర్మన్, వరంగల్ కార్పొరేటర్ కేసులను కూడా ఆయన ఉదహరనిచ్చారు .
లబ్ధిదారులపై సమగ్ర సమీక్ష జరిపి తెలంగాణ ప్రజలకు లబ్ధిదారుల జాబితాను విడుదల చేయాలని టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వాన్ని ప్రీతం డిమాండ్ చేశారు. దరిద్ర రేఖకు దిగువన ఉన్న దళితులకు బదులు ఆర్ధికంగా బలంగా ఉన్న దళితులకు ఈ పథకం కింద ప్రయోజనాలు కల్పించడంలో ఎంత హేతుబద్ధత ఉందని ఆయన ప్రభుత్వాన్ని ప్రశ్నించారు .
చివరగా ప్రీతం గారు ఇది “తెలంగాణ దళిత బందా” లేదా “తెలంగాణ రాష్ట్రీయ సమితి బందా” అని ప్రశ్నించారు. షేర్లింగంపల్లి నియోజకవర్గంలో దళిత బంధు పథకం అక్రమాలను ప్రశ్నించినందుకు 2022 జూలై 22న దళిత కాంగ్రెస్ కార్యకర్త శ్రీ చిరుమర్తి రాజుపై జరిగిన పాశవిక దాడిని కూడా ఉదహరిస్తూ, హైదరాబాద్‌లోని జగద్గిరిగుట్ట సర్కిల్ ఇన్‌స్పెక్టర్‌పై తగిన చర్యలు తీసుకోవాలని హైదరాబాద్ పోలీస్ కమిషనర్‌ స్టీఫెన్ రవీంద్ర గారిని అభ్యర్థించారు.
దళిత కాంగ్రెస్ కార్యకర్త శ్రీ చిరుమర్తి రాజుపై జరిగిన పాశవిక దాడిలో సెర్లింగంపల్లి ఎమ్మెల్యే , అరికపూడి గాంధీ ప్రమేయంపై కేసు నమోదు చేసి పోలీస్ స్టేషన్ లో విచారణ జరపాలని ప్రీతం గారు డిమాండ్ చేశారు.