రాయల్ పోస్ట్ న్యూస్:నిరుద్యోగులను పక్క దారి మళ్ళించడం కోసం కేంద్ర రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు ఆడుతున్న ఒక రాజకీయ కుట్రే. 2014 నుండి ఇప్పటివరకు ఉద్యోగాల కొరకు ఎదురు చూసిన నిరుద్యోగుల మధ్య ఒక చిచ్చు రగిలించడం కోసం మాత్రమే అగ్నిపధ్ అనే ఒక కొత్త రకమైన విధానాన్ని తీసుకురావడం జరిగింది . దేశం మొత్తం లేని వ్యతిరేకత ఒక తెలంగాణ రాష్ట్రంలోనే రావడానికి ప్రధాన కారణం కేంద్ర రాష్ట్ర కేంద్ర రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల మధ్య ఉన్న వైరాగ్య భావాలు అనేది విద్యార్థుల జీవితాలతో చెలగాటం ఆడటం జరుగుతుంది. ఏ విధంగా కేంద్ర రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు ఆడుతున్న నాటకంలో రైతులు నిరుద్యోగులు ఇది సరైన విధానం కాదు. రాజకీయ లబ్ధి కోసం ఆడుతున్న ఒక కుట్ర దాడి చేయడం అనేది తెలంగాణలో సర్వసాధారణమైంది. భారతదేశంలో 27 రాష్ట్రాల్లో లేని సమస్య ఒక తెలంగాణ రాష్ట్రంలో ప్రతి విషయంలో సమస్యలు నిర్వహిస్తున్న అంటే తెలంగాణ రాష్ట్రం మాత్రమే తప్పుడు సంకేతాలు సామాన్యులు ఇప్పటికైనా సంక్షేమ రాజ్యం దిశగా అడుగులు వేస్తే భారతదేశం కాలంలోనే అగ్ర స్థానంలో కొనసాగడం తప్పనిసరిగా ఉంటుంది . అంతర్గత కోట్లాట ల వల్ల భారతదేశం ఆర్థికంగా సామాజికంగా ప్రమాణాల పరంగా చాలా నష్టం సంభవిస్తుంది. సామాన్యుల ప్రాణాలంటే రాజకీయ పాలకులకు ఏ విధమైన లెక్ లేదు తర్వాత కేంద్ర రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు పోగొట్టుకోవడం తప్పితే సామాన్య ప్రజానీకానికి ఉపయోగపడే పథకాలు చేసేది చాలా తక్కువ అని చెప్పుకోవచ్చు. సికింద్రాబాద్ రైల్వే స్టేషన్ కు రెండు వేల మంది ఆర్మీ ట్రైనింగ్ అభ్యర్థులు వస్తే ఐదువేల మంది మిగతా మూడు వేల మంది ఎక్కడ నుండి పరిసర ప్రాంతాలకు వచ్చినట్లు మరి తెలంగాణ ఇంటెలిజెన్స్ విభాగం వారికి సహకరించింది గా కళ్ళకు కట్టినట్టు కనిపిస్తుంది . ఇలా పోలీస్ రాజ్యాన్ని సాధించాలనే ఉద్దేశం తోటి తెలంగాణలో రాజకీయాలకు తెలియజేయడం జరిగింది. స్థానిక ప్రభుత్వం సామాన్యులను బలిగొంది మీరు సామాన్య ప్రజల కోసమే వివిధ రకాలైన పథకాలు ప్రవేశపెడుతున్నామని ఇలాంటి కొనసాగితే 2050 నాటికి భారత దేశంలో రెండో ఫ్రెంచ్ విప్లవం రాబో అవుతుంది . కుటుంబ పాలన రాక్షస పాలన నిరంకుశ పాలన రాజరిక పాలన త్వరలోనే అర్థం కాక తప్పదు కాక తప్పదు ప్రభుత్వ పాలకులు చేస్తున్న విధానాలు సామాన్య ప్రజలకు అర్థం కావటం. రాజకీయ పాలకుల యొక్క విధానాలు ఒకప్పుడు రాజరిక మనది కుట్రలు కుతంత్రాలునడిచిన . ప్రస్తుత కాలంలో సామాన్యులు అందరికీ కూడా ప్రతి విషయం అర్థమయ్యే రీతిగా పాలన ప్రజల వద్దకు వస్తుంది కాబట్టి ప్రతి విషయాన్ని క్షుణ్ణంగా అధ్యయనం చేసి బలమైన తీర్పు ఇవ్వడానికి సంసిద్ధులు అవుతున్నారు . కేంద్ర రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు చేస్తున్న కుట్ర పూరితమైన రాజకీయాలు తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రజలు మాత్రమే బలి అవుతున్నారు 27 రాష్ట్రాల్లో ఉన్న ప్రభుత్వాలు ఇలాంటి విధానాలు లేవు ఇక్కడ పోటీ రాజకీయ కొనసాగుతున్నాయి. రాజకీయాల వల్ల సామాన్యులు తప్పితే వారి జీవితాలు ఎప్పటికీ అలానే ఉంటాయి . ఎన్ని ప్రభుత్వాలు మారినా వారి జీవితాల్లో అభివృద్ధి అనేది ఎట్టిపరిస్థితుల్లో కనిపించదు. నిరుద్యోగులు సామాన్యులు రైతులు ఏ విధమైన పాలన విస్కీ వేశారు విప్లవాల దారి పట్టే అవకాశం ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇప్పటికైనా ప్రజాస్వామ్య సంక్షేమ పాలన కొనసాగించండి ప్రభుత్వ పాలకులారా అప్పుడే ప్రజాస్వామ్యం ప్రదర్శించబడుతుంది . ప్రజాస్వామ్య రాజకీయ అడుగులు వేస్తే మాత్రం తగిన మూల్యం చెల్లించక తప్పదు ప్రపంచ చరిత్రలో నిరంకుశంగా పాలించిన చక్రవర్తులు ఎందరో గర్భంలో కలిసి పోవడం తెలిసినటువంటి విషయమే.

హెడ్ ఆఫ్ది డిపార్ట్మెంట్ ఇన్ పొలిటికల్ సైన్స్ సిద్ధార్థ డిగ్రీ అండ్ పీజీ కాలేజ్ నల్గొండ